35 C
Gujarat
Sunday, July 14, 2024

PM મોદી કરશે રામલલ્લાની પ્રથમ આરતી, પ્રાણ-પ્રતિષ્ઠા માટે સચિન, વિરાટ, અમિતાભ-અંબાણીને આમંત્રણ

Share

અયોધ્યા : 22 જાન્યુઆરીએ રામ મંદિરમાં પ્રાણ પ્રતિષ્ઠા કરવાની તૈયારીઓ જોરશોરથી ચાલી રહી છે. શ્રી રામ જન્મભૂમિ તીર્થ ક્ષેત્ર ટ્રસ્ટ ધાર્મિક વિધિની તૈયારીમાં વ્યસ્ત છે. અયોધ્યા અને કાશીના વૈદિક આચાર્ય દ્વારા પ્રાણપ્રતિષ્ઠા વિધિ કરવામાં આવશે. રામજન્મભૂમિ સંકુલમાં 150 વૈદિક આચાર્યો વિવિધ અનુષ્ઠાનમાં ભાગ લેશે.

17 જાન્યુઆરીએ રામજન્મભૂમિ સંકુલમાં રામલલ્લાની સ્થાવર મૂર્તિની ભવ્ય શોભાયાત્રા કાઢીને તેની સ્થાપના કરવામાં આવશે. ત્યાર બાદ 18 જાન્યુઆરીથી પૂજા-અર્ચનાની પ્રક્રિયા શરૂ થશે. 22મી જાન્યુઆરીના રોજ જીવનના અભિષેક દ્વારા અનુષ્ઠાન પૂર્ણ થશે. 22 જાન્યુઆરીએ મૃગાશિરા નક્ષત્રમાં બપોરે 12.20 વાગ્યાની વચ્ચે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની હાજરીમાં રામલલ્લાની પ્રાણ પ્રતિષ્ઠા યોજાશે. 12:30 વાગ્યે વડાપ્રધાન મોદી રામલલ્લાની પ્રથમ આરતી કરશે.

પ્રાણ પ્રતિષ્ઠા સમારોહમાં આવનાર મહેમાનોની અંતિમ યાદી તૈયાર કરવામાં આવી છે. 7000 લોકોને આમંત્રણ મોકલવામાં આવી રહ્યું છે. તેમાં PM નરેન્દ્ર મોદી, CM યોગી આદિત્યનાથ, RSS ચીફ મોહન ભાગવત સહિત 3 હજાર વીવીઆઈપીનાં નામ છે. આ યાદીમાં અભિનેતા અમિતાભ બચ્ચન, અક્ષય કુમાર અને ક્રિકેટર સચિન તેંડુલકર અને વિરાટ કોહલીનાં નામ પણ છે. આ ઉપરાંત દેશભરમાંથી 4000 સંત-મુનિઓને બોલાવવામાં આવી રહ્યા છે.દેશના અગ્રણી ઉદ્યોગપતિ મુકેશ અંબાણી, ગૌતમ અદાણી અને રતન તાતાને પણ આમંત્રણ મોકલવામાં આવ્યાં છે.

શ્રી રામ જન્મભૂમિ તીર્થ ક્ષેત્ર ટ્રસ્ટના ખજાનચી ગોવિંદદેવ ગિરીએ જણાવ્યું હતું કે, કાશીના શંકરાચાર્ય વિજયેન્દ્ર સરસ્વતીના માર્ગદર્શન હેઠળ આચાર્યના જૂથની પસંદગી કરવામાં આવી છે. કાશીના વૈદિક વિદ્વાન લક્ષ્મીકાંત દીક્ષિત મુખ્ય આચાર્ય રહેશે. 150 પંડિતોનું જૂથ તેમની સાથે રહેશે. જે વિવિધ પારાયણ, પારાયણ, યજ્ઞ વગેરે કરશે. કાશીના પ્રખ્યાત વૈદિક વિદ્વાન ગણેશ્વર શાસ્ત્રી દ્રવિડની દેખરેખ હેઠળ તમામ ધાર્મિક વિધિઓ કરવામાં આવશે.

દેશના મુખ્ય મંદિરોના કેટલાક પ્રતિનિધિઓ આવશે. તેમણે કહ્યું કે રામ મંદિરનો અભિષેક કાશીના 21 વૈદિક આચાર્યો કરશે. કાશી વિશ્વનાથ મંદિર ટ્રસ્ટના પાંચ લોકો પણ આ કાર્યક્રમમાં ભાગ લેશે. શ્રી રામ જન્મભૂમિ તીર્થ ક્ષેત્ર ટ્રસ્ટ વતી દેશભરમાંથી આવતા સંતો અને ધર્મગુરુઓને દંડ, છત્ર, પાદુકા અને ચંવર વગેરે સમારોહમાં ન આવવા અપીલ કરવામાં આવી છે.

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Stay Connected

28,193FansLike
766FollowersFollow
291FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -

Latest Articles